पाथर्डीच्या ज्ञानेश्वर मुखेरकरने लावला अटकेपार झेंडा! UPSC परीक्षेत मिळवला 707 वा रँक

पाथर्डीच्या ज्ञानेश्वर मुखेरकरने लावला अटकेपार झेंडा! UPSC परीक्षेत मिळवला 707 वा रँक

केंद्रीय लोकसेवा आयोगाच्या परीक्षेत तालुक्यातील मुखेकरवाडी येथील शेतकरी कुटुंबातील ज्ञानेश्वर बबन मुखेकर याने 707 वी रँक मिळवत तालुक्याचा झेंडा अटकेपार फडकावला.

राज्यात पाथर्डी तालुक्याची ओळख ही ऊसतोड मजुरांचा व दुष्काळी तालुका म्हणून असली, तरीही सध्या प्रशासकीय सेवेत असलेल्या तालुक्यातील अनेकांनी ही ओळख पुसण्याचे काम गेल्या काही वर्षांत केले आहे. या सनदी अधिकाऱ्यांच्या नावात आता ज्ञानेश्वर मुखेरकर नावाची भर पडली.

ज्ञानेश्वर यांचे वडील केवळ एक एकर जमीन कसत असून, आई सुनीता या अंगणवाडीसेविका म्हणून काम करत आहेत. मुखेकर यांचे प्राथमिक शिक्षण मुखेकरवाडीत, तर माध्यमिकचे शिक्षण तालुक्यातील कोरडगाव येथे झाले आहे. अहिल्यानगर येथील पॉलिटेक्निकल कॉलेजमध्ये शिकल्यानंतर पुणे येथील एका कॉलेजमध्ये त्यांनी पदवी घेतली. सध्या मुखेकर हे पुणे येथे शासकीय सेवेत श्रेणी एक वर्गात अधिकारी म्हणून कार्यरत आहेत. यापूवींही त्यांनी दोनवेळा महाराष्ट्र लोकसेवा आयोगाची परीक्षा यशस्वीपणे उत्तीर्ण केली होती.

माझ्या यशात कुटुंबाचा, प्रत्येक टप्प्यावर मार्गदर्शन करणाऱ्या गुरुजनांचा तसेच माझे मार्गदर्शक प्रा. प्रवीण चव्हाण व नेहमी प्रेरणा देणाऱ्या मित्रांचा वाटा असल्याची भावना मुखेरकर यांनी व्यक्त केली.

मेंढपाळाच्या मुलाचा लोकसेवा आयोग परीक्षेत डंका; यमगेच्या बिरदेव डोणे याला 551 वी रँक, कागल तालुक्यातील पहिला आयपीएस अधिकारी

संकेत शिंगटे याने खोवला मर्देच्या शिरपेचात मानाचा तुरा

मर्डे गावचा सुपुत्र संकेत अरविंद शिंगटे याने ‘यूपीएससी’ परीक्षेत देशात 479 वा क्रमांक मिळवत मर्हेच्या शिरपेचात मानाचा तुरा रोवला आहे. संकेतचे वडील अरविंद शिंगटे हे किसनवीर साखर कारखान्यात लेबर ऑफिसर असून, आई जयश्री या माजी सरपंच आहेत. संकेतने प्राथमिक शिक्षण साताऱ्यातील आर्यन अकॅडमी, तर दहावीचं शिक्षण सेंट पॉल स्कूल, दादर येथून पूर्ण केलं. विद्यालंकार कॉलेज, वडाळा येथून बी.ई. ही पदवी प्राप्त केली. समाजासाठी काहीतरी चांगलं करावं, अशी माझ्या कुटुंबीयांची इच्छा होती. हे यश कुटुंबाच्या त्यागाचं आणि पाठिंब्याचं प्रतीक असल्याचे संकेत सांगतो.

Tags:

About The Author

Manisha Thorat- Pisal Picture

सौ. मनिषा-थोरात-पिसाळ गेल्या १२ वर्षांपासून पत्रकारिता क्षेत्रात कार्यरत आहेत. ‘‘न्यूज एक्सप्रसे मराठी’’ या पुणे जिल्ह्यातील आघाडीच्या न्यूज पोर्टलच्या कार्यकारी संपादक म्हणून जबाबदारी सांभाळत आहेत. सामाजिक, राजकीय, शैक्षणिक आणि औद्योगिक क्षेत्रातील विविध समाजपयोगी उपक्रमांमध्ये त्यांनी योगदान दिले आहे. 

Post Comment

Comment List

Advertisement

Latest News

Pahalgam Terror Attack: हिंदू कोण विचारत दोन्ही काका अन् बाबांवर बेछूट गोळीबार… मुंबईतील अतुल मोने यांच्या मुलीने सांगितला पहलगाममधील थरार Pahalgam Terror Attack: हिंदू कोण विचारत दोन्ही काका अन् बाबांवर बेछूट गोळीबार… मुंबईतील अतुल मोने यांच्या मुलीने सांगितला पहलगाममधील थरार
Pahalgam Terror Attack: काश्मीर खोऱ्यातील पहलगाममध्ये मंगळवारी दुपारी झालेल्या दहशतवादी हल्ल्याने संपूर्ण देश हादरला आहे. या हल्ल्यात दहशतवाद्यांनी देशभरातून आलेल्या...
‘त्यांच्या घरात आई-बहीण..’; घटस्फोटावरून ट्रोल करणाऱ्यांना ए. आर. रेहमान यांचं उत्तर
‘हे कसले महानायक..’; पहलगाम हल्ल्यानंतरच्या त्या ट्विटमुळे अमिताभ बच्चन यांच्यावर भडकले नेटकरी
वारंवार जांभई येणे सामान्य गोष्ट नाही, असू शकतात ‘या’ आजारांची लक्षणे
Pahalgam Terror Attack – जेवणात ‘मीठ’ जास्त झालं म्हणून 11 पर्यटकांचा वाचला जीव!
सावधान…उन्हाचा तडाखा वाढणार; हवामान खात्याचा अलर्ट
Jalna crime news – 86 किलो गांजासह 29 लाखांचा मुद्देमाल जप्त, स्थानिक गुन्हे शाखा व दहशतवाद विरोधी शाखेची कारवाई