Saree Reuse- वॉर्डरोबमध्ये ठेवलेल्या जुन्या साड्या कशा वापरायच्या! वाचा सविस्तर

Saree Reuse- वॉर्डरोबमध्ये ठेवलेल्या जुन्या साड्या कशा वापरायच्या! वाचा सविस्तर

 

आजकाल कपड्यांबाबत स्पर्धा खूप वाढली आहे, विशेषतः मुली आणि महिलांमध्ये. एखाद्या कार्यक्रमात महिलांनी साडी घालून फोटो काढला की, त्या पुन्हा कधीही ती साडी नेसायला बघत नाहीत. त्यामुळेच सध्याच्या घडीला कपाटात महागड्या साड्यांचा ढीग जमा होत आहे. लेहेंगा चोळीपासून ते फॅन्सी होम डेकोरपर्यंत, वॉर्डरोबमध्ये ठेवलेल्या जुन्या साड्या कशा वापरायच्या असा प्रश्न आता पडू लागला आहे. एक काळ असा होता की, महागडी साडी खरेदी केली जात असे. ती अनेक फंक्शन्समध्ये घातली जात असे, पण आजच्या काळात कपड्यांचा ट्रेंड झपाट्याने बदलत आहे. यासोबतच स्पर्धाही वाढली आहे. आजकाल, लग्न, साखरपुडा किंवा कौटुंबिक कार्यक्रमात साडी घालून एकदा लोकांचा फोटो काढला की, पुन्हा ती साडी न वापरण्याकडे सर्वांचा कल असतो.

वॉर्डरोबमध्ये साड्यांचा ढिग जमा होऊ लागतो, या महागड्या साड्या घालताही येत नाहीत. तसेच या साड्या कोणाला देऊन टाकायची इच्छाही होत नाही. तुमच्यासोबतही असे काही घडत असेल, तर या भारीच्या साड्यांचे आपण काय काय करु शकतो हे बघणार आहोत.

 

लेहेंगा चोली
तुमची साडी बनारसी, सिल्क किंवा थोडी हेवी डिझाइनची असेल तर सर्वात सोपा उपाय म्हणजे या साडीपासून बनवलेला लेहेंगा आणि चोळी शिवणे. पार्टी वेअर फॅब्रिकपासून बनवलेला ब्लाउज वेगळा शिवून घ्या, म्हणजे या चनिया चोलीचा लूक अधिक खुलून दिसेल.

 

एथनिक ड्रेस
तुमच्या साडीपासून डिझाइन केलेले अनारकली सूट, लांब कुर्ती, फ्रॉक सूट, गाऊन इत्यादी कोणताही एथनिक पोशाख देखील शिवू शकता. कॉन्ट्रास्टच्या तुलनेत वेगळ्या रंगाच्या दुपट्ट्याशी मिक्स मॅच करुन शिवू शकता. तसेच टेलर चांगला निवडावा म्हणजे, तुम्ही हे ड्रेस साडीपासून शिवलेत हे कळणारही नाही.

 

लांब जॅकेट
साडीचा रंग चमकदार असेल आणि त्यावर भारी काम असेल तर त्यापासून लांब जॅकेट किंवा श्रग शिवता येऊ शकते. तसेच कोणत्याही कार्यक्रमाला जाताना तुम्ही स्कर्ट, जीन्स इत्यादी कोणत्याही ड्रेससोबत हे जॅकेट पुन्हा सहज घालू शकता. ते इतर सर्वांपेक्षा वेगळे आणि वेगळे दिसेल.

 

लांब स्कर्ट
आजकाल फ्लेर्ड लॉन्ग स्कर्ट असलेली कुर्ती खूप फॅशनमध्ये आहे. तुम्ही तुमच्या साडीपासून डिझाइन केलेला स्कर्ट शिवु शकता.

 

फॅब्रिक वॉल पेंटिंग
तुम्ही याचा वापर ड्रॉईंग रूम सजवण्यासाठी देखील करू शकता. तुम्ही अनेक प्रकारच्या साड्या किंवा एकाच साडीच्या वेगवेगळ्या आकारांपासून बनवलेले फॅब्रिक वॉल पेंटिंग्ज मिळवून तुमचे घर सजवू शकता.

 

कुशन कव्हर
आजकाल सोफ्यावर रंगीबेरंगी कुशन कव्हर्स ठेवण्याचा ट्रेंड आहे. तुम्ही प्रिंटेड साड्या किंवा वर्क केलेल्या साड्यांपासून आकर्षक कुशन कव्हर्स बनवू शकता.

Tags:

About The Author

Manisha Thorat- Pisal Picture

सौ. मनिषा-थोरात-पिसाळ गेल्या १२ वर्षांपासून पत्रकारिता क्षेत्रात कार्यरत आहेत. ‘‘न्यूज एक्सप्रसे मराठी’’ या पुणे जिल्ह्यातील आघाडीच्या न्यूज पोर्टलच्या कार्यकारी संपादक म्हणून जबाबदारी सांभाळत आहेत. सामाजिक, राजकीय, शैक्षणिक आणि औद्योगिक क्षेत्रातील विविध समाजपयोगी उपक्रमांमध्ये त्यांनी योगदान दिले आहे. 

Post Comment

Comment List

Advertisement

Latest News

चीनचा अमेरिकेला मोठा धक्का, बोईंग जेटची डिलिव्हरी घेण्यास केला नकार; होणार मोठे नुकसान चीनचा अमेरिकेला मोठा धक्का, बोईंग जेटची डिलिव्हरी घेण्यास केला नकार; होणार मोठे नुकसान
चीनने आपल्या विमान कंपन्यांना अमेरिकन विमान उत्पादक कंपनी बोईंगकडून नवीन विमाने न घेण्याचे आदेश दिले आहेत. ब्लूमबर्गच्या वृत्तानुसार, चीनने अमेरिकेत...
मनसे-शिवसेना युती होणार का? राज ठाकरेंच्या भेटीनंतर एकनाथ शिंदे म्हणाले “आमचे विचार…”
ब्रिटनमध्ये कोरोनाच्या प्रकरणांमध्ये अचानक वाढ, नवीन प्रकारामुळे नागरिकांमध्ये भीतीचे वातावरण
शरीर सुखासाठी विवाहित महिला झाली वेडिपिशी, मुलांसमोर बॉयफ्रेंडसोबत केले नको ते कृत्य
KKR Vs PBKS – चतुर ‘चहल’ला यान्सनची साथ; कोलकाता 100 च्या आत ढुस्स, पंजाबचा 16 धावांनी विजय
वानखेडे स्टेडियमवर आता शरद पवार स्टँड, MCA चा मोठा निर्णय
Photo – नाशकात भगवे वादळ! शिवसेनेच्या निर्धार शिबीरासाठी नाशिक सज्ज